Ṣé wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe tí a fi pamọ́ sí ìsàlẹ̀?

Wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe, tí a tún mọ̀ sí wáyà tí a fi enamel ṣe, jẹ́ wáyà bàbà tí a fi ìpele tín-ín-rín bo láti dènà àwọn ìyípo kúkúrú nígbà tí a bá fi sínú ìkọ́lé. Irú wáyà yìí ni a sábà máa ń lò nínú kíkọ́ àwọn transformers, inductors, mótò, àti àwọn ohun èlò iná mànàmáná mìíràn. Ṣùgbọ́n ìbéèrè ṣì wà, ṣé wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe ni a fi enamel ṣe?

Ìdáhùn sí ìbéèrè yìí jẹ́ bẹ́ẹ̀ni àti bẹ́ẹ̀ kọ́. Wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe jẹ́ èyí tí a fi enamel ṣe, ṣùgbọ́n ìdènà yìí yàtọ̀ sí ìdènà rọ́bà tàbí ike tí a ń lò nínú àwọn wáyà iná mànàmáná déédéé. A sábà máa ń fi enamel tín-ín-rín ṣe ìdènà tí ó wà lórí wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe, ìbòrí tí ó ní ìdènà iná mànàmáná àti èyí tí ó ń darí ooru púpọ̀.

Àwọ̀ enamel tí a fi sí orí wáyà náà jẹ́ kí ó lè fara da ooru gíga àti àwọn nǹkan míì tó lè ṣẹlẹ̀ sí àyíká tí o lè bá pàdé nígbà tí o bá ń lò ó. Èyí mú kí wáyà bàbà tí a fi sí orí wáyà jẹ́ àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ fún lílò níbi tí wáyà tí a fi sí orí wáyà náà kò bá yẹ.

Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní pàtàkì tí a lè rí nínú lílo wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe ni agbára rẹ̀ láti fara da ooru gíga. Ìbòrí enamel náà lè fara da ooru tó tó 200°C, èyí tó mú kí ó dára fún lílo níbi tí a ti ń fi wáyà sí ooru gíga. Èyí mú kí wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe wúlò gan-an nínú kíkọ́ àwọn ohun èlò iná mànàmáná tó wúwo bíi mọ́tò àti àwọn ẹ̀rọ amúlétutù.
Ilé-iṣẹ́ Ruiyuan ń pese àwọn wáyà oníná pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìpele ìdènà otutu, 130 degrees, 155 degrees, 180 degrees, 200 degrees, 220 degrees àti 240 degrees, èyí tí ó lè bá àwọn ohun tí o fẹ́ mu.
Yàtọ̀ sí pé ó lè fara da ooru gbígbóná, wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe tún ní àwọn ànímọ́ ìdábòbò iná mànàmáná tó dára. A ṣe àwọ̀ enamel náà láti dènà àwọn wáyà láti má ṣe kúrú àti láti kojú àwọn fóltéèjì gíga láìsí ìbàjẹ́. Èyí mú kí wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe dára fún lílò níbi tí ìdúróṣinṣin iná mànàmáná ṣe pàtàkì.

Láìka àwọn ànímọ́ ìdábòbò rẹ̀ sí, ó ṣe pàtàkì láti kíyèsí pé wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe ṣì nílò ìtọ́jú tí a fi pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ tọ́jú láti dènà ìbàjẹ́ sí ìdábòbò náà. Àwọn ìbòrí enamel lè jẹ́ aláìlera, wọ́n sì lè fọ́ tàbí kí wọ́n já tí a kò bá lò ó dáadáa, èyí tí ó lè ba agbára iná mànàmáná ti wáyà náà jẹ́. Ní àfikún, ó ṣe pàtàkì láti kíyèsí pé ìbòrí enamel náà lè bàjẹ́ bí àkókò ti ń lọ, èyí tí yóò sì yọrí sí ìbàjẹ́ àwọn ànímọ́ ìdábòbò waya náà.

Láti ṣàkópọ̀, wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe jẹ́ èyí tí a fi enamel ṣe, ṣùgbọ́n kìí ṣe gẹ́gẹ́ bí wáyà ìbílẹ̀ tí a fi enamel ṣe. Ìbòrí enamel rẹ̀ jẹ́ èyí tí ó ń dènà iná mànàmáná àti èyí tí ó ń mú kí ooru ṣiṣẹ́ dáadáa, èyí tí ó mú kí ó dára fún lílò níbi tí wáyà tí ó wọ́pọ̀ kò bá yẹ. Síbẹ̀síbẹ̀, ó ṣe pàtàkì láti fi ìṣọ́ra mú wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe pẹ̀lú ìṣọ́ra láti dènà ìbàjẹ́ sí ìbòrí àti láti rí i dájú pé ó ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Wáyà bàbà tí a fi enamel ṣe ní agbára ìdènà ooru gíga àti àwọn ànímọ́ ìbòrí iná mànàmáná tí ó tayọ, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ ohun ìní tí ó wúlò nínú kíkọ́ onírúurú ohun èlò iná mànàmáná.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-04-2023